khấu trừ chi phí quà tết

Thắc mắc về Khấu trừ thuế GTGT

Thắc mắc về Khấu trừ thuế GTGT

Viết ngày bởi hoa nguyễn

Công ty tôi có chi mua quà Tết cho một số đơn vị đối tác làm ăn có đầy đủ hóa đơn chứng từ. Vậy số thuế GTGT đầu vào của các hóa đơn này có được khấu trừ không? Trả lời: Theo khoản 5, Điều 14, Thông tư số 219/2013/TT-BTC quy định nguyên tắc […]