Hóa đơn trên 20 triệu thanh toán tiền mặt và chuyển khoản

Giải quyết Hóa đơn trên 20 triệu thanh toán 1 phần tiền mặt

Giải quyết Hóa đơn trên 20 triệu thanh toán 1 phần tiền mặt

Viết ngày bởi hoa nguyễn

Nếu Hóa đơn trên 20 triệu thanh toán lẻ chia ra: bằng chuyển khoản qua ngân hàng và 1 phần bằng tiền mặt, có được khấu trừ thuế GTGT? Có được tính vào chi phí hợp lý hay không?   *Căn cứ: +++Về thuế GTGT: – Điều 15 thông tư Số: 219/2013/TT- BTC Hà Nội, […]