Nghỉ việc riêng hưởng nguyên lương

Viết ngày bởi hoa nguyễn

Con riêng của người lao động kết hôn thì có thuộc trường hợp người lao động được nghỉ việc riêng có lương theo Điểm b, Khoản 1, Điều 116 Bộ luật Lao động năm 2012 hay không?

 

 

Về vấn đề này, Cục An toàn lao động, Bộ Lao động – Thương binh và Xã hội có ý kiến như sau:

 

Điểm b, Khoản 1, Điều 116 Bộ luật Lao động năm 2012 quy định, người lao động được nghỉ việc riêng mà vẫn hưởng nguyên lương 1 ngày trong trường hợp con kết hôn, mà không phân biệt người này là con chung hay con riêng.

Do vậy, nếu là con kết hôn thì người lao động được hưởng chế độ quy định tại Điểm b, Khoản 1, Điều 116 nêu trên.

Tags:

Loading Facebook Comments ...

Gửi phản hồi

*