Có cần đóng dấu và chữ ký Hóa đơn điện tử không

Viết ngày bởi hoa nguyễn

Hóa đơn điện tử có cần chữ ký người mua – người bán hàng? Quy định chuyển đổi hóa đơn điện tử sang hóa đơn giấy có cần phải đóng dấu, chữ ký?

Hóa đơn điện tử có cần đóng dấu, chữ ký người mua?

Căn cứ theo Điểm b Khoản 2 Điều 5 Thông tư 119/2014/TT-BTC:

“a) Tổ chức kinh doanh bán hàng hóa, dịch vụ có thể tạo, phát hành và sử dụng hóa đơn không nhất thiết phải có chữ ký người mua, dấu của người bán trong trường hợp sau: hóa đơn điện; hóa đơn nước; hóa đơn dịch vụ viễn thông; hóa đơn dịch vụ ngân hàng đáp ứng đủ điều kiện tự in theo hướng dẫn tại Thông tư này.
Trường hợp kinh doanh dịch vụ thì trên hóa đơn không nhất thiết phải có tiêu thức “đơn vị tính”.

 

 

– Điều kiện để khởi tạo, sử dụng hóa đơn điện tử các bạn xem tại Thông tư 32/2011/TT-BTC ngày 14/3/2011

  • Liên hệ mua và nhân hỗ trợ hóa đơn điện tử: 0944 815 951 – 01655 863 230
Tags: , ,

Loading Facebook Comments ...

Gửi phản hồi

*